12.4 C
Alba Iulia
Monday, January 15, 2024

ਡਾਕਟਰਾਂ ਦਾ ਚਮਤਕਾਰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ 17 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਅੰਸ਼ਕ ਦਿਲ ਦਾ ਟਰਾਂਸਪਲਾਂਟ ਹੋਇਆ ਸਫਲ

Must Readਡਾਕਟਰਾਂ ਦਾ ਚਮਤਕਾਰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ 17 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਅੰਸ਼ਕ ਦਿਲ ਦਾ ਟਰਾਂਸਪਲਾਂਟ ਹੋਇਆ ਸਫਲ

ਨਿਊਯਾਰਕ, 9 ਜਨਵਰੀ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ)-ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸੂਬੇ ਨੌਰਥ ਕੈਰੋਲੀਨਾ ਦੇ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਇਤਿਹਾਸ ਰਚ ਰਚਿਆ ਹੈ। ਜਿੰਨਾਂ ਨੇ ਦਿਲ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨਾਲ ਪੀੜ੍ਹਤ ਇਕ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਨਵੀਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।ਇਸ ਬੱਚੇ ਦਾ ਨਾਂ ਓਵੇਨ ਮੋਨਰੋ ਹੈ।ਜੋ ਹੁਣ 20 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਜੋ ਅੰਸ਼ਕ ਦਿਲ ਦਾ ਟ੍ਰਾਂਸਪਲਾਂਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਬੱਚਾ ਹੈ। ਡਿਊਕ ਚਿਲਡਰਨ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਨਵੀਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਓਵੇਨ ਮੇਨਰੋ ਨੂੰ ਦਿਲ ਵਿੱਚ ਗੰਭੀਰ ਨੁਕਸ ਸੀ।ਅਤੇ ਜਨਮ ਤੋਂ ਸਿਰਫ਼ 17 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ, ਡਾ. ਜੋਸਫ ਡਬਲਯੂ. ਤੁਰਕ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਸਰਜਰੀ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ।ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ ਇੱਕ ਜੀਵਤ ਦਾਨੀ (ਇੱਕ ਬੱਚੇ) ਤੋਂ ਵਾਲਵ ਅਤੇ ਧਮਨੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀਆਂ। ਸਰਜਰੀ ਨੂੰ ਡੇਢ ਸਾਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਓਵੇਨ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਠੀਕ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਮਰੀਕਨ ਮੈਡੀਕਲ ਜਰਨਲ ਨੇ ਇਸ ਦੁਰਲੱਭ ਮਾਮਲੇ ਦਾ ਅਧਿਐਨ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸਰਜਰੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਡਾਕਟਰ ਤੁਰੇਕ ਹੈ।ਜਿੰਨਾਂ ਉਸ ਦੇ ਦਿਲ ਦਾ ਟਰਾਂਸਪਲਾਟ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਅੱਠ ਘੰਟੇ ਦੀ ਸਰਜਰੀ ਸੀ। ਅਪ੍ਰੈਲ 2022 ਵਿੱਚ, ਜਨਮ ਤੋਂ ਕੁਝ ਘੰਟਿਆਂ ਬਾਅਦ, ਓਵੇਨ ਮੋਨੇਰੋ ਨੂੰ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੈਣ ਦੇ ਉਹ ਚੌਥੇ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਸੀ।ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਟਰੰਕਸ ਆਰਟੀਰੀਓਸਸ ਸੀ। ਭਾਵ ਉਸ ਦੇ ਦਿਲ ਦੀਆਂ ਦੋ ਮੁੱਖ ਧਮਨੀਆਂ ਜੁੜੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਸਨ।ਅਤੇ ਵਾਲਵ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਲੀਕੇਜ ਸੀ।ਬੱਚੇ ਦੇ ਮਾਪੇ ਟਾਈਲਰ ਅਤੇ ਨਿਕ (ਮਾਪਿਆਂ) ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਹਾਰਟ ਟ੍ਰਾਂਸਪਲਾਂਟ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਦਿਲ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ 6 ਮਹੀਨੇ ਲੱਗ ਸਕਦੇ ਸਨ। ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਬੱਚਾ ਓਵੇਨ ਇੰਨਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ ਸੀ।ਡਾਕਟਰਾਂ ਮੁਤਾਬਿਕ ਇੱਕ ਨਕਲੀ ਵਾਲਵ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨ ਲਈ ਅਕਸਰ ਇਸ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਵੱਡਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।
ੳਵੇਨ ਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਨੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸ ਲਈ ਕੋਈ ਵਿਕਲਪ ਨਹੀਂ ਸਨ, ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ। ਓਵੇਨ ਦੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿੰਦਾ ਟਿਸ਼ੂ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਉਮਰ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਕਸਤ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ ਸੀ। ਓਵੇਨ ਕੇਨ, ਵਰਗੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਟ੍ਰਾਂਸਪਲਾਂਟ ਦੀ ਲੋੜ ਸੀ ਪਰ ਉਸ ਦੇ ਵਾਲਵ ਵਧੀਆ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸਨ। ਇਹ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਕੈਨ ਦੀ ਕੁਰਬਾਨੀ ਸੀ ਜਿਸ ਨੇ ਓਵੇਨ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਈ।ਡਾਕਟਰ ਜੋਸਫ ਤੁਰੇਕ ਮੁਤਾਬਿਕ ਬੱਚੇ ਓਵੇਨ ਦੀ ਮਾਂ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਸਰਜਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ? ਮੈਂ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਮੇਰਾ ਪਹਿਲਾ ਕੇਸ ਹੈ।ਤੁਸੀ ਸਾਡੇ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਉਹ ਲਾਈਵ ਟਿਸ਼ੂ ਦੇ ਅੰਸ਼ਕ ਦਿਲ ਦੇ ਟ੍ਰਾਂਸਪਲਾਂਟ ਲਈ ਬੱਚੇ ਦੇ ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ ਸਹਿਮਤ ਹੋ ਗਏ। ਅਤੇ 8 ਘੰਟੇ ਦੀ ਸਰਜਰੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਕਿਸੇ ਦਾਨੀ ਤੋਂ ਵਾਲਵ ਨਾਲ ਧਮਨੀਆਂ ਨੂੰ ਜੋੜਿਆ। 28 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਘਰ ਜਾ ਸਕਿਆ। ਹੁਣ ਸਰਜਰੀ ਨੂੰ ਡੇਢ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਸਮਾਂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਓਵਨ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਿਹਤਮੰਦ ਹੈ। ਉਸ ਦੇ ਵਾਲਵ ਅਤੇ ਧਮਨੀਆਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਧ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਜਿਵੇਂ ਉਹ ਉਸ ਦੀਆਂ ਆਪਣੀਆਂ ਸਨ। ਓਵੇਨ ਦੇ ਸਫਲ ਕੇਸ ਨੇ 12 ਹੋਰ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਜੀਵਨ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦਾ ਰਾਹ ਪੱਧਰਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਮਜ਼ੋਰ ਦਿਲਾਂ ਤੋਂ ਚੰਗੇ ਵਾਲਵ ਲੈ ਕੇ ਲੋੜਵੰਦਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

The post ਡਾਕਟਰਾਂ ਦਾ ਚਮਤਕਾਰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ 17 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਅੰਸ਼ਕ ਦਿਲ ਦਾ ਟਰਾਂਸਪਲਾਂਟ ਹੋਇਆ ਸਫਲ first appeared on Ontario Punjabi News.News Source link

- Advertisement -
- Advertisement -
Latest News

ਰੋਮ ਇਟਲੀ ਦੀਆਂ ਸਿੱਖ ਸੰਗਤਾਂ ਗੁਰੂ ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਜੀ ਦਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦਿਹਾੜਾ ਮਨਾਇਆ

ਰੋਮ ਇਟਲੀ ਦੀਆਂ ਸਿੱਖ ਸੰਗਤਾਂ ਗੁਰੂ ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਜੀ ਦਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦਿਹਾੜਾ ਮਨਾਇਆਰੋਮ ਇਟਲੀ ਦੀਆਂ ਸਿੱਖ ਸੰਗਤਾਂ ਗੁਰੂ...
- Advertisement -

More Articles Like This

- Advertisement -